디시인사이드

언어변경
Tuyển tập những bữa ăn tháng Giêng tự nấu tại nhà của một người đàn ông độc lập

Người ta bảo tôi nếu làm thì chỉ tốn chưa đến 300.000 won một tháng, nhưng tôi nhận đủ thứ chỉ trích nên tôi đã chụp ảnh những bữa ăn tự nấu ở nhà trong suốt tháng Giêng.

Tôi không biết tại sao mình lại bị chỉ trích nhưng dù có bị chỉ trích thì cũng giống như ăn cơm với nước lã.


Thịt lợn sản xuất trong nước, thịt bò là của Mỹ.


Đã chi 150.000 won cho đồ ăn tính đến ngày 23 tháng 1


Tôi không thích đồ ăn nhẹ, kem, đồ uống, thạch, kẹo, bánh mì nên không mua bằng tiền của mình + tôi không hút thuốc.


Tôi vốn là một đầu bếp.

2bb2df22a88068f43aef87e7459c756cf01471e6dd09be3ef7cbf3a411aee24a14503e58346a2a

Tôi không biết giá bao nhiêu vì tôi mang theo kim chi và dầu tía tô từ bà ngoại.





2bb2df22a88068f43aef87e7459c756cf01471e6dd09be36f7cbf3a411aee24ac832edccbffcd7bbeb

lắc lư

2bb2df22a88068f43aef87e7459c756cf01471e6dd09be37f7cbf3a411aee24a14a96eb2e4826378

Sườn dày dạn xem lại

2bb2df22a88068f43aef87e7459c756cf01471e6dd09be34f7cbf3a411aee24af58d1e7defe017c8a1

chiên rán

1db2d928f1f034b37c80fcb418807d6f4e966ecc6fde44a0aab025184ffaeb6d38b7a88e432f4527657af9

bibimbap
Phía dưới bên phải là thịt băm.

7fed8272b5836af651ee82e54f807673ce762e1a7c5062c3e0076e1527868cf2

Đừng tự làm bánh bao. Tốt hơn là bạn nên tiết kiệm vài cân cho một sự kiện và ăn chúng quanh năm.

28b9d932da836ff63be68ee64183746a124a1f603526570569165ed27e6a8c5ae6be

28b9d932da836ff63be681ec45817c69df3d691369e39ba9ad2347248398872f9d41a7

Tôi dùng xương để làm nước luộc gà.

2bb2df22a88068f43aef87e7459c756cf01471e6dd09be35f7cbf3a411aee24a8bd1c1be4c03c002b0

bít tết chân gà

2bb2df22a88068f43aef87e7459c756cf01471e6dd09be32f7cbf3a411aee24ade57c506030fec2182

doritang gà

28b9d932da836ff63be68ee44784766d2b0717978151c87b817dd163246347a4223c0e

quả dâu

2bb2df22a88068f43aef87e7459c756cf01471e6dd09be33f7cbf3a411aee24ac2c909121c466f79be

Jjimdak

28b9d932da836ff63be68ee545827d6e9456e82eef2359f311cf7764e9394692a74193

Tôi làm nước sốt hoa hồng, thêm mì và xào.
Tôi làm nó để làm mì.


28b9d932da836ff63be68ee64e807769402826a508c767d33c3ef69aa592111f47157b

Vẽ dầu mỡ lợn để sử dụng khi làm Jjajang

28b9d932da836ff63be681ec4f857c6827af8c09c990a13d1ff89b5f071ebec0813f

Ganjjajang

28b9d932da836ff63be681ec4f837c6e39e8a72d6e400935149535150f86c4cef11cfb

Súp giá đỗ


28b9d932da836ff63be681ec448972694cf22c7a4c7083b1a44a42b9eff70bc5a9464f

28b9d932da836ff63be681ec4f807c6e9671677da1e28608dc69dd9d762d037f966ccf

cà ri

28b9d932da836ff63be68ee54684766ee04df72fd396574699e2e8b98bcde5ed15aa79

súp Odeng

28b9d932da836ff63be68ee54280736d9090c1366a60f500dce43fc39904a8327fd462

Thịt lợn xào và cần tây


28b9d932da836ff63be68ee542837d6cd6658a4a2a5a1b2bc54be0e5a52b61db32c2

con bò mì thịt


28b9d932da836ff63be68ee542827168d891e12ddeb2caeadb26987fed8bfc832ad9a9

Thịt lợn luộc Sous Vide





Nếu bạn làm nó, bạn có thể ăn nó và sau đó dọn dẹp.
Có một số tôi ăn trong 3 ngày.
Đó là ý nghĩa của việc sống một mình Bởi vì

1ebec223e0dc2bae61abe9e74683706d2ba34f83d3d3cbb3b5c0c40c460e9e911ad06c312431a323b0430617da2f27872945b69f

Phí giao hàng năm ngoái: 158.000 won






Lời khuyên để tiết kiệm tiền

Mua gạo đóng bao 20kg về ăn.

Hãy nhìn kỹ vào tờ rơi siêu thị

Thịt ở cửa hàng bán thịt rẻ hơn nhiều Bạn phải giảm giá 40% ở siêu thị để giống với cửa hàng bán thịt dựa trên tiêu chuẩn trước cửa nhà tôi (nhưng bạn phải tính đến việc đồ trang trí bị vón cục) .

Gochujang và tương đậu nành trực tuyến rẻ hơn ngay cả khi được giảm giá 50% tại E-Mart.

  • 39
  • 0
sắp xếp:
'Đồ ăn'Bí danh trong bảng là biệt danh được khuyến nghị trong bảng. (Bạn có thể nhập biệt danh của mình trực tiếp khi xóa nó.)
더보기